આ ખૂબસુરત હીરોઈને 1 મહિનામાં 7 kg વજન ઉતારી નાખ્યું

અભિનેત્રી રૂબિના દિલેક મે મહિનામાં કોરોનાવાયરસથી સંક્રમિત થઈ હતી. રુબીના ભલે કોરોનાને હરાવીને સ્વસ્થ થઈ ગઈ હોય, પરંતુ કોરોના માંથી સાજા થયા પછી તેણીનું વજન લગભગ 7 કિલો વધી ગયું હતું.

તાજેતરમાં, રૂબીનાએ તેના વધતા વજન વિશે માહિતી આપવા માટે તેના ઇન્સ્ટાગ્રામ એકાઉન્ટ પર કેટલીક તસવીરો પણ પોસ્ટ કરી હતી. રિકવરી પછીના સમયગાળામાં કોરોનાના લીધે તેનું વજન વધ્યું. જો કે, તે સ્લિમ-ટ્રીમ બેક ધરાવે છે કારણ કે તેણે તેનું વજન ઘટાડ્યું છે. ફરીથી તે સંપૂર્ણ શેપમાં જોવા મળે છે.

હાલમાં રૂબીના ફિટ અને ફ્રેશ છે. કોવિડ પછી તેણે વજન ઘટાડ્યું છે અને તેના ઈન્સ્ટાગ્રામ એકાઉન્ટ પર કેટલીક તસવીરો પણ શેર કરી છે. આ તસવીરો શેર કરતાં રૂબીનાએ કેપ્શનમાં લખ્યું છે કે, “એક પરફેક્ટ સ્લિમ બોડી નક્કી નથી કરી શકતી કે હું કોણ છું, હું ફરી એકવાર મારી જાતને પ્રેમ કરવાનું શીખી રહી છું.

રુબીનાનું વજન વધવા લાગતા તેનો આત્મવિશ્વાસ ઘટવા લાગ્યો- તેણે લખ્યું, ‘જ્યારે હું કોરોના સંક્રમણમાંથી સાજા થઈ રહી હતી ત્યારે મારું વજન 7 કિલો વધી ગયું હતું. આનાથી મને ખૂબ જ અસ્વસ્થતા અનુભવાઈ અને મારો આત્મવિશ્વાસ પણ ઓછો થયો. 

પહેલા મારું વજન 50 કિલો હતું અને મેં તેને હાંસલ કરવા સખત મહેનત કરી. મહિનાઓ સુધી પ્રયાસ કર્યા પછી, તેણી પાછલા વજનને પાછું મેળવવા સક્ષમ હતી. હવે રૂબીના તંદુરસ્ત, ચમકતી, ફિટ અને પાતળી દેખાઈ રહી છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

કોરોનામાંથી સાજા થયા પછી વજન વધવાના કારણો- કેટલાક લોકો કોરોનામાંથી સાજા થયા પછી વધુ ડરી ગયા છે, તેમને ચિંતા છે કે તેઓ ફરીથી રિકવર થઈ શકે છે કે નહીં. વાયરસ તેમના શરીરમાંથી બહાર આવ્યો છે કે નહીં. 

આ બધી બાબતો વિશે વિચારીને તેઓ બેચેન અને તણાવગ્રસ્ત બને છે અને અતિશય આહાર કરવાનું શરૂ કરે છે. જ્યારે સ્ટ્રેસ હોર્મોન્સ શરીરમાં વધુ સ્ત્રાવ થાય છે, ત્યારે ભૂખ વધુ લાગે છે.

કેટલાક લોકો ડિપ્રેશનને કારણે વધુ પડતું ખાય છે જેના કારણે વજન વધે છે. લોકો કોરોના સામે રક્ષણ મેળવવા અને જ્યારે કોરોના હોય ત્યારે રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત રાખવા માટે વધુ ખાવા-પીવાનું શરૂ કરે છે તેનાથી વજન વધી શકે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!