આ 4 ખોરાક ખાવાનું શરૂ કરશો તો કસરત વગર બધી ચરબી ઓગળી જશે

આપણા શરીરને સ્વસ્થ રાખવામાં અને તેને રોગોથી બચાવવા માટે એન્ટીઓકિસડન્ટો મહત્વની ભૂમિકા ભજવે છે. તંદુરસ્ત અને સ્વસ્થ રહેવા ઉપરાંત, જે લોકો વજન ઘટાડવા માંગે છે તેમને પણ એન્ટીઓકિસડન્ટ લેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. 

જો કે વજન ઘટાડવા માટે ઘણા પ્રકારના ડાયટ અને એક્સરસાઇઝ છે પરંતુ એન્ટીઓક્સીડેન્ટની અસર કદાચ બીજા કોઈને જોવા નહીં મળે. કોરોના રોગચાળાને કારણે, લોકો આખું વર્ષ ઘરેથી કામ કરી રહ્યા છે. આ સુવિધા સંક્રમણથી બચાવી રહી છે, પરંતુ લોકો ઘરે બેઠા બેઠા સ્થૂળતાનો શિકાર બની રહ્યા છે.  

જો તમારી પાસે ખૂબ વ્યસ્ત શેડ્યૂલ છે પરંતુ તમે વજન ઘટાડવા માટે ખૂબ જ આતુર છો, તો તમારે તમારા આહારમાં એન્ટીઓકિસડન્ટોની માત્રા વધારવી જોઈએ. એન્ટીઓકિસડન્ટો શું કરે છે? 

તેઓ મુક્ત રેડિકલને કારણે થતા નુકસાનને ઘટાડે છે અને ડાયાબિટીસ, બ્લડ પ્રેશર, કાર્ડિયોવેસ્ક્યુલર સમસ્યાઓ અને અન્ય ઘણા ગંભીર રોગોનું જોખમ ઘટાડે છે. આજે અમે તમને એવા 4 એન્ટીઓકિસડન્ટો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેને તમે તમારા આહારમાં સમાવીને ઝડપથી વજન ઘટાડી શકો છો 

વજન ઘટાડવા માટે ગ્રીન ટી- જો તમે યોગ્ય રીતે વજન ઘટાડવા માટે વિચારી રહયા છો તો પછી ગ્રીન ટી / હર્બલ ટી વગર તમારો આહાર અધૂરો છે. ગ્રીન ટીમાં કેટેચિન નામનું હેલ્ધી કમ્પાઉન્ડ હોય છે જે વજન ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. આ સંયોજન ચયાપચયને પણ વેગ આપે છે. સારી ચયાપચય શક્તિ ધરાવનાર વ્યક્તિ માટે ખોરાક પચવામાં સરળ બને છે. ગ્રીન ટીનું સેવન આરામ કરતી વખતે પણ કેલરી બર્ન કરવામાં મદદ કરે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

વજન ઘટાડવા માટે બ્લેક ટી- બ્લેક ટી લગભગ દરેક વજન ઘટાડવાના ડાયટનો એક ભાગ છે. ગ્રીન ટીની જેમ બ્લેક ટી પણ વજન ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ બ્લેક ટીનું સેવન કરે છે, 

ત્યારે તે ઉચ્ચ ચરબીવાળા ખોરાકને કારણે થતું દબાણ ઘટાડે છે અને કેલરી પણ ઘટાડે છે. વજન ઘટાડવામાં મદદ કરવા ઉપરાંત, કાળી ચા હૃદયના સ્વાસ્થ્ય માટે પણ સારી છે. વજન ઘટાડવા માટે તમે દિવસમાં બે વાર બ્લેક ટીનું સેવન કરી શકો છો.

વજન ઘટાડવા માટે કઠોળ- કઠોળ ફાઇબર અને એન્ટીઓકિસડન્ટનો ઉત્તમ સ્ત્રોત છે. કઠોળમાં હાજર એન્ટીઓકિસડન્ટ યુક્ત કમ્ફોરોલ કેન્સર અને શરીરની તીવ્ર બળતરાને રોકવામાં મદદ કરે છે. 

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

તે કિડની, મૂત્રાશય અને ફેફસાના કેન્સરના વિકાસને પણ અટકાવે છે. જે લોકોને વારંવાર લુઝ મોશનની સમસ્યા હોય છે તેમના માટે પણ કઠોળનું સેવન ફાયદાકારક છે. તમે તમારા વજન ઘટાડવાના ડાયટમાં કઠોળને શાકભાજી અથવા સલાડ તરીકે સામેલ કરી શકો છો.

વજન ઘટાડવા માટે બ્લુબેરી- બ્લુબેરીમાં કાર્બોહાઇડ્રેટ્સ, ફાઇબર, વિટામિન સી અને વિટામિન સી ભરપૂર માત્રામાં હોય છે. બ્લુબેરી એ ઓછી કેલરીવાળું ફળ છે જે વજન ઘટાડવામાં મદદ કરે છે અને સાથે જ શરીરમાં હાજર સોજાને પણ ઘટાડે છે. 

બ્લુબેરી ઉંમર સાથે મગજના રોગોનું જોખમ ઘટાડવા, બ્લડ પ્રેશરને સામાન્ય બનાવવા અને કોલેસ્ટ્રોલના સ્તરને ઓછું કરવા તેમજ હૃદય રોગના જોખમને ઘટાડવા માટે દર્શાવવામાં આવ્યું છે.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!