કોઈ જાતની ભારે કસરત વગર આ છોકરીએ 11 મહિનામાં 32 કિલો વજન ઉતારી નાખ્યું

ફેટ ટુ ફીટ: આ 90 કિગ્રા ગોલુ-મોલુ છોકરીએ ઘઉંની રોટલી છોડીને 32 કિગ્રા વજન ઘટાડ્યું, તેણીનો ડાયેટ પ્લાન શેર કર્યો;  તે જ સમયે, વધતું વજન ફક્ત તમારા શરીરનો આકાર બગડે છે. તેનાથી વિપરીત, તે અન્ય ઘણા રોગો તરફ દોરી શકે છે.  આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે વજન વધવાને કારણે કોઈ શારીરિક સમસ્યા થાય છે, ત્યારે પરિસ્થિતિ વધુ વિકટ બની જાય છે. 26 વર્ષની પ્રાચી જલાની સાથે પણ કંઈક આવું જ થયું. પ્રાચી પીસીઓએસની સમસ્યાથી પીડિત હતી. 

જેના કારણે તેનું વજન ઝડપથી વધવા લાગ્યું. તે જ સમયે, કોરોના દરમિયાન લાદવામાં આવેલા લોકડાઉનમાં, તેણે પોતાની સ્થિતિને ગંભીરતાથી લેવાનું શરૂ કર્યું. પરંતુ તેના શરીરના આકારમાં આવેલા બદલાવ અને ફરીથી ફિટ થવાની ઈચ્છા જોઈને પ્રાચીએ પણ પ્રાચીને અશક્ય લાગતું કામ કરવા માટે પ્રેરિત કરી. ચાલો જાણીએ કે તેણે આ પરાક્રમ કેવી રીતે કર્યું.

નામ- પ્રાચી જલાની, વ્યવસાય- માર્કેટિંગ નિષ્ણાત, ઉંમર- 26 વર્ષ, લંબાઈ- 156 સે.મી, શહેર- વડોદરા, ગુજરાત, મહત્તમ વજન- 90 કિગ્રા, વજન ઘટાડવું- 32 કિગ્રા, વજન ઘટાડવાનો સમય- 11 મહિના,

વજન ઘટાડવાની સફર- પ્રાચીએ કહ્યું કે તે પીસીઓએસથી પીડિત છે જે તેના સ્વાસ્થ્ય પર ઘણી અસર કરી રહી છે. આ પછી તેને કોરોના દરમિયાન લાદવામાં આવેલા લોકડાઉનમાં તેના વધતા વજનનો અહેસાસ થયો. 

તેણે કહ્યું કે તેનું વજન કંઈપણ ખાધા વિના અને કોઈપણ શારીરિક પ્રવૃત્તિ વિના વધી રહ્યું છે. તે તેના મનપસંદ કપડાં પણ પહેરી શકતી ન હતી. તે તેના શરીરના આકારથી બિલકુલ ખુશ નહોતી. આ પછી તેણે નક્કી કર્યું કે તે વજન ઘટાડશે. તેણી કહે છે કે તેમાં કોઈ શંકા નથી કે તે ખૂબ મુશ્કેલ હતું. પરંતુ તેણી તેના લક્ષ્ય સુધી પહોંચવા માટે ખૂબ જ ધ્યાન કેન્દ્રિત અને જુસ્સાદાર હતી.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

એકવાર સારા અલી ખાનને પણ આ રોગ થયો હતો, પીસીઓએસથી પીડિત છોકરીઓ આજે સવારે ખાલી પેટ પીવે છે.

પ્રાચીનો આહાર શું હતો?

પ્રાચીના કહેવા પ્રમાણે, તેણે પોતાના આહારમાં કેટલાક ખાસ ફેરફારો કર્યા છે. આ પણ એક ફેરફાર છે જે લાંબા સમય સુધી અનુસરી શકાય છે. આમાં તેણે ફીડ ડાયટનો બિલકુલ આશરો લીધો ન હતો. તેના બદલે, તમારા માટે વૈવિધ્યપૂર્ણ આહાર બનાવો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

નાસ્તો- ઈંડા, બાફેલા અને ક્યારેક આમલેટ. ઉપરાંત, જટિલ કાર્બોહાઇડ્રેટ્સથી ભરપૂર ખોરાક, તેમજ ઘી, ચીઝ, માખણ વગેરે જેવી કેટલીક તંદુરસ્ત ચરબી. આ સિવાય તેણે નારિયેળ પાણી અથવા તરબૂચનો રસ પીધો હતો.

બપોરનું ભોજન- બાજરી, જુવાર અથવા બહુ-અનાજમાંથી બનાવેલ રોટલી ખાવા માટે વપરાય છે. આ સાથે તે શાકભાજી, સલાડ લેતી હતી. આ ઉપરાંત, તે આંતરડાના સારા બેક્ટેરિયાને વધારવા અને પાચન સુધારવા માટે છાશ, દહીં અથવા દહીંનું સેવન કરતી હતી.

રાત્રિભોજન- તેણીની પ્રોટીનની જરૂરિયાતને પહોંચી વળવા તેણીએ રાત્રે કઠોળ અને અનાજ ખાધું. આ સિવાય તેમનું ધ્યાન યોગ્ય ખાવા પર હતું, ખાવાનું ઓછું કરવા પર નહીં.  તેમના મંત્રે પ્રાચીને વજન ઘટાડવામાં મદદ કરી.

રાત્રિભોજન પછી- જો તેણીને મીઠાઈની તૃષ્ણા હોય, તો તેણીએ ઘરે બનાવેલા ચોકલેટ કોટેડ સુગર ફ્રી ડેટ બોલ ખાધા. પ્રી-વર્કઆઉટ ફૂડ- તે ઘરે કસરત કરતી હતી. કસરત પહેલાં તેણે કંઈ ખાધું ન હતું. વર્કઆઉટ પછીનું ભોજન- તેણીએ તેના પ્રોટીનને પૂરક બનાવવા અને સ્નાયુ બનાવવા માટે વર્કઆઉટ પછી 2 ઇંડા ખાધા.

ચીટ ડે- તેની વજન ઘટાડવાની સફર દરમિયાન તેને ખ્યાલ નહોતો કે તેને ચીટ ડેની જરૂર છે. આ દરમિયાન, જો મને જંક ફૂડ ખાવાનું મન થાય તો પણ હું રાગીના લોટમાંથી બનેલા પિઝા અથવા ઓછી કેલરીનો આઈસ્ક્રીમ ખાતો હતો.

ઓછી કેલરીવાળી વાનગીઓ- દાળ ચિલા, બેરી, સ્મૂધી બાઉલ, રાગી ઢોસા, કોકોનટ સોસ, ઈંડા, લીલા શાકભાજી અને દાળ વગેરે.

વર્કઆઉટ-  પ્રાચી કહે છે કે શરૂઆતના કેટલાક સમયથી તે માત્ર યોગ્ય આહાર અને સારી આદતો પર જ હતી. પરંતુ થોડા સમય પછી તેણે 20 મિનિટ સુધી કસરત કરવાનું શરૂ કર્યું. આમાં તે હાઈ ઈન્ટેન્સિટી એક્સરસાઇઝ કરી રહી હતી. તેણી કહે છે કે વર્કઆઉટ કરવાથી માત્ર વજન ઘટાડવામાં મદદ નથી થતી. ઊલટાનું, તે પણ આરામ કરવા લાગી.

ફિટનેસ રહસ્યો- પ્રાચીન લોકોના મતે, ફિટ રહેવા અને વજન ઘટાડવાનો એકમાત્ર રસ્તો એ છે કે ટકાઉ અને સ્વસ્થ જીવનશૈલીનું પાલન કરવું. તે જ સમયે, તે માને છે કે દરેક વ્યક્તિનું સ્વાસ્થ્ય અને શરીર અલગ છે. આવી સ્થિતિમાં શરીરની માંગને સમજવી જરૂરી છે. તેણી કહે છે, તેથી તમારા શરીરને સાંભળો અને પછી તમારા લક્ષ્યો નક્કી કરો.

જીવનશૈલીમાં ફેરફાર- પ્રાચીનું કહેવું છે કે તેણે વજન ઘટાડવા માટે કોઈ પણ આહારનું પાલન કર્યું નથી. તેના બદલે, તેણીએ એક જીવનશૈલી બનાવી જે તે લાંબા સમય સુધી અનુસરી શકે. આમાં તેમણે રિફાઈન્ડ ફૂડ અને પ્રોસેસ્ડ ફૂડને સંપૂર્ણપણે અલવિદા કહ્યું. ઉપરાંત, તેને ઘરનું રાંધેલું ખાવાનું પસંદ છે. આ સિવાય તે કહે છે, ખોરાકની માત્રા નહીં. તેના બદલે તેને યોગ્ય બનાવવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરો.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!