તમારા ચહેરા પર આ રીતે લગાવી દો દાડમનો ફેસપેક, સવાર સુધીમાં ચહેરો બની જશે એકદમ ચમકદાર, ખીલ ડાઘ પર થશે દૂર.

દોસ્તો દાડમ તેના સ્વાદ અને ઔષધિય ગુણો માટે વિશ્વભરમાં ખ્યાતનામ છે. દાડમમાં ભરપૂર માત્રામાં એન્ટી-ઓક્સીડેન્ટ હોય છે જે આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. જે આપણા સ્વાસ્થ્યની સાથે ત્વચા માટે પણ ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. આવી સ્થિતિમાં આજના આ લેખમાં અમે તમને દાડમના ફેસપેકના ફાયદાઓ વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ.

દાડમના ફેસ પેકનો ઉપયોગ કરીને આપણે ત્વચા સંબંધિત સમસ્યાઓથી બચી શકીએ છીએ. આ સાથે તે આપણી ત્વચાને સુધારવાનું પણ કામ કરે છે. વળી દાડમનો ફેસ પેક ઘરે સરળતાથી બનાવી શકાય છે જે ખૂબ જ ફાયદાકારક પણ છે.

દાડમના ફેસ પેકનો ઉપયોગ કરીને આપણે સૂર્યના હાનિકારક અલ્ટ્રાવાયોલેટ કિરણોની અસરોથી બચી શકીએ છીએ. તેમાં એન્ટીઑકિસડન્ટ અને બળતરા વિરોધી ગુણધર્મો હોય છે જે આપણી ત્વચાને સુરક્ષિત રાખવાનું કામ કરે છે. આ સાથે દાડમમાં ફિનોલિક કમ્પાઉન્ડ પણ જોવા મળે છે, જે આપણી ત્વચાને ઘણો ફાયદો કરે છે. આ સિવાય દાડમના ફેસ પેકનો ઉપયોગ કરીને પ્રદૂષણને કારણે આપણી ત્વચાને થતા નુકસાનથી પણ બચી શકાય છે.

દાડમના ફેસ પેકનો ઉપયોગ કરવાથી આપણી ત્વચા હાઇડ્રેટ રહે છે. તે આપણી ત્વચામાં ભેજ જાળવી રાખે છે જેથી આપણી ત્વચા લાંબા સમય સુધી કોમળ અને ચમકદાર રહે છે. દાડમના રસમાં ઓમેગા-3 ફેટી એસિડ અને પોનિક એસિડ હોય છે, જે આપણી ત્વચાને અંદરથી સીલ કરે છે અને તેને હાઇડ્રેટેડ રાખે છે.

એક અભ્યાસ મુજબ દાડમના અર્કમાં વૃદ્ધત્વ વિરોધી અસર હોય છે. તેમાં હાજર એન્ટી-ઈન્ફ્લેમેટરી અને એન્ટી-ઓક્સિડેટીવ ગુણોની અસરને કારણે આપણી ત્વચા પર કરચલીઓની સમસ્યા રહેતી નથી.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

આ સાથે દાડમના ફેસપેકનો ઉપયોગ કરવાથી આપણી ત્વચા ચમકદાર રહે છે. તેમાં રહેલા પ્રાકૃતિક અસરને કારણે તે આપણી ત્વચા પર ખૂબ જ સકારાત્મક અસર પડે છે. તેના નિયમિત ઉપયોગથી આપણે ત્વચા સંબંધિત ચેપથી પણ બચી શકીએ છીએ.

દાડમનો ફેસ પેક કેવી રીતે બનાવવો :-
1. એક ચમચી દાડમના દાણાને એક ચમચી લીંબુના રસમાં મિક્સ કરી, તેની પેસ્ટ તમારા ચહેરા અને ગરદન પર લગાવો. હવે લગભગ અડધા કલાક પછી સાદા પાણીથી ચહેરો ધોઈ લેવાથી કાળી પડી ગયેલી ત્વચા જલ્દી સાફ અને ચમકદાર બને છે. હકીકતમાં લીંબુમાં વિટામિન સી ભરપૂર માત્રામાં જોવા મળે છે જે આપણી ત્વચા માટે ખૂબ જ સારું માનવામાં આવે છે. આ ફેસ પેક લગાવવાથી આપણી ત્વચા કોમળ અને ચમકદાર રહે છે.

2. આ સિવાય એક ચમચી દાડમના દાણાને એક ચમચી મધમાં મિક્સ કરીને તેની ઘટ્ટ પેસ્ટ તમારા ચહેરા પર લગાવો અને અડધા કલાક પછી ચહેરાને સ્વચ્છ પાણીથી ધોઈ લો, જેથી ખીલ અને પિમ્પલ્સની સમસ્યાથી છુટકારો મળે છે. આ મિશ્રણમાં એન્ટી-બેક્ટેરિયલ ગુણ જોવા મળે છે જે આપણી ત્વચાને ચેપના જોખમોથી બચાવવાનું કામ કરે છે. વળી તેનો ઉપયોગ કરવાથી આપણી ત્વચા સ્વચ્છ અને ચમકદાર રહે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!