આખો દિવસ થાકીને રાત્રે ઊંઘ ના આવતી હોય તો કરી લો આ ઉપાય

દોસ્તો નસકોરા એ ઊંઘ સંબંધિત સમસ્યા છે, જે ઘણા લોકોને પરેશાન કરે છે. નસકોરાનો અવાજ નાક અથવા મોંમાંથી આવી શકે છે. નસકોરાની સમસ્યા ઊંઘ્યા પછી ગમે ત્યારે શરૂ અને બંધ થઈ શકે છે. આ સમસ્યામાં વ્યક્તિ ઊંઘ દરમિયાન તેના નાક અને ગળામાંથી હવા યોગ્ય રીતે લઈ શકતો નથી, જેના કારણે નસકોરાનો અવાજ આવવા લાગે છે.

નસકોરાં આવવાનાં ઘણાં કારણો હોઈ શકે છે જેમ કે સાઇનસની સમસ્યા, ઊંઘની ખોટી સ્થિતિ, વધુ પડતું આલ્કોહોલનું સેવન, એલર્જી, સ્થૂળતા અને સમયસર ઊંઘ ન આવવી વગેરે પરંતુ શું તમે જાણો છો, નસકોરાની સમસ્યાથી છુટકારો મેળવવા માટે ઘણા ઘરગથ્થુ ઉપાય છે, જેનો ઉપયોગ કરીને તમે નસકોરાની સમસ્યાથી છુટકારો મેળવી શકો છો. જો ના, તો આજે અમે તમને આ બધા ઉપાય વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ.

હળદરમાં એન્ટિસેપ્ટિક અને એન્ટિબાયોટિક ગુણ હોય છે, જે નાકને સાફ કરે છે, જેના કારણે શ્વાસ લેવામાં સરળતા રહે છે. નસકોરાની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે તમે દરરોજ રાત્રે સૂતા પહેલા હળદરવાળા દૂધનું સેવન કરી શકો છો.

ફુદીનામાં એવા ઘણા તત્વો જોવા મળે છે, જે ગળા અને નાકનો સોજો ઘટાડવાનું કામ કરે છે. જે શ્વાસ લેવામાં મદદ કરે છે. આ માટે સૂતા પહેલા પાણીમાં ફુદીનાના તેલના થોડા ટીપાં નાખીને કોગળા કરો. થોડા દિવસો સુધી આ પ્રક્રિયા કરવાથી નસકોરાની સમસ્યા દૂર થઈ જશે.

તજમાં મળી આવતા પોષક તત્વો નસકોરાની સમસ્યાથી છુટકારો અપાવવામાં મદદ કરે છે. આ માટે એક ગ્લાસ નવશેકા પાણીમાં ત્રણ ચમચી તજ પાવડર મિક્સ કરીને પીવો. તેના સતત સેવનથી નસકોરાની સમસ્યા દૂર થવા લાગશે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

એલચીમાં મળતા પોષક તત્વો શ્વસનતંત્રને ખોલવાનું કામ કરે છે. જેના કારણે શ્વાસ લેવાની પ્રક્રિયા સરળ બને છે. આ માટે રાત્રે સૂવાના 30 મિનિટ પહેલા થોડાક એલચીના દાણાને હુંફાળા પાણીમાં મિક્સ કરીને પીવો. આ તમને નસકોરાની સમસ્યાથી છુટકારો મેળવવામાં મદદ કરશે.

દૂધમાં રહેલા પોષક તત્વો સારા સ્વાસ્થ્યની સાથે અનેક શારીરિક રોગોને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. નસકોરાની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે તમારે દરરોજ રાત્રે સૂતા પહેલા ઓછામાં ઓછું એક કપ દૂધનું સેવન કરવું જોઈએ.

મધમાં બળતરા વિરોધી ગુણ હોય છે, જે ગળા અને નાકના સોજાને અટકાવે છે. જેના કારણે શ્વાસ લેવામાં આસાની રહે છે. આ માટે, તમે સૂતા પહેલા દર 30 મિનિટે એક ગ્લાસ ગરમ પાણીમાં બે ચમચી મધ મિક્સ કરીને પી શકો છો. તેનાથી તમે નસકોરાની સમસ્યાથી છુટકારો મેળવી શકો છો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!