થોડાક જ દિવસોમાં જેટલું વજન ઉતારવું હોય તેટલું આ ઉપાયથી ઉતરી જશે

દોસ્તો આજની અનિયમિત જીવનશૈલી, ખાવાની ખોટી આદતો અને શારીરિક પ્રવૃત્તિના અભાવને કારણે મોટાભાગના લોકોનું વજન વધી રહ્યું છે, જે ન માત્ર શરીરનો આકાર બગાડે છે પરંતુ વધતું વજન અનેક રોગોને આમંત્રણ પણ આપે છે. તેથી વજન પર નિયંત્રણ રાખવું જરૂરી છે. જો તમે વજનને નિયંત્રિત કરવા માટે ફળોનું સેવન કરો છો તો તે ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.

હા, કારણ કે કેટલાક એવા ફળો છે જેને જો તમે તમારા આહારમાં સામેલ કરો છો તો તે સરળતાથી વજન ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. કારણ કે ફળોમાં વિટામીન, ફાઈબર જેવા તત્વો મળી આવે છે.

આ સાથે જ ફળોમાં ઓછી માત્રામાં કેલરી પણ જોવા મળે છે. તેથી જો તમે વજન ઓછું કરવા માંગતા હોવ તો આ ફળોનું સેવન ચોક્કસ કરવું જોઈએ. તો ચાલો આપણે જાણીએ વજન ઘટાડવા માટે કયા ફળોનું સેવન કરવું જોઈએ.

નારંગી – નારંગી કે સંતરાનું સેવન વજન ઘટાડવા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. કારણ કે સંતરામાં કેલરીની માત્રા ઓછી હોય છે, તેથી જો તમે દરરોજ એક કે બે નારંગીનું સેવન કરો છો તો તેનાથી વજન સરળતાથી ઘટે છે.

કીવી – જે લોકો વધતા વજનથી પરેશાન છે તેમણે કીવીનું સેવન કરવું જોઈએ. કારણ કે કીવીમાં વિટામિન સી મળી આવે છે, જે વજનને નિયંત્રિત કરવામાં મદદરૂપ સાબિત થાય છે. આ માટે તમે કીવી ફ્રુટ અથવા કીવી જ્યુસનું સેવન કરી શકો છો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

પપૈયા – પપૈયાનું સેવન સ્વાસ્થ્ય માટે ઘણા ફાયદાઓ લાવે છે. આ સાથે પપૈયાનું સેવન વજન ઘટાડવામાં પણ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. કારણ કે પપૈયામાં એન્ટિઓબેસિટી ગુણ હોય છે, તેથી જો તમે પપૈયા અથવા પપૈયાના રસનું સેવન કરો છો, તો તે વજન ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.

લીંબુ – લીંબુનું સેવન વજન ઘટાડવા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. કારણ કે લીંબુમાં વિટામીન સી ભરપૂર માત્રામાં જોવા મળે છે, તેથી જો તમે રોજ લીંબુ કે લીંબુ શરબતનું સેવન કરો છો તો તેનાથી વજન સરળતાથી ઘટે છે.

પાઈનેપલ – પાઈનેપલનું સેવન વજન ઘટાડવામાં ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. કારણ કે પાઈનેપલમાં ભરપૂર માત્રામાં ફાઈબર હોય છે, જે વજન ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

સફરજન – દરરોજ એક સફરજનનું સેવન કરવાથી ઘણી બીમારીઓ દૂર થાય છે. આ ઉપરાંત જો કોઈ વ્યક્તિ વધતી સ્થૂળતાથી પરેશાન છે તો તેના માટે પણ સફરજનનું સેવન ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. કારણ કે સફરજનમાં ભરપૂર પ્રમાણમાં ફાઈબર હોય છે. આ સાથે જ સફરજનમાં કેલરી પણ ઓછી હોય છે. તેથી સફરજનનું સેવન વજન ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!