આ જ્યુસ પીશો તો ચહેરા પરના કાળા ડાઘા અને ખિલ થઈ જશે ગાયબ

દોસ્તો ફળો અને શાકભાજીનો રસ જેટલો સ્વાસ્થ્ય માટે ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે એટલો જ તે ત્વચા માટે પણ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.

કારણ કે શાકભાજી અને ફળોના રસમાં તમામ પોષક તત્વો હાજર હોય છે, જે ત્વચાને સ્વસ્થ રાખવામાં મદદરૂપ સાબિત થાય છે. આ જ્યુસનું સેવન કરવાથી ત્વચાની ઘણી સમસ્યાઓ દૂર થાય છે. વળી તે ત્વચાને સુંદર અને ચમકદાર બનાવવામાં પણ મદદ કરે છે.

આ જ્યુસનું નિયમિત સેવન કરવાથી શરીરમાંથી ઝેરી તત્વો બહાર નીકળી જાય છે, જે ત્વચા માટે ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે ત્વચાને સ્વસ્થ રાખવા માટે કયા જ્યુસનું સેવન કરવું જોઈએ.

ત્વચાને સ્વસ્થ રાખવા માટે ગાજરના રસનું સેવન ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે ગાજરના રસમાં વિટામિન એ, વિટામિન સી અને વિટામિન ઇ ભરપૂર માત્રામાં હોય છે, તેથી જો તમે ગાજરના જ્યુસનું સેવન કરો છો તો તેનાથી ત્વચા પર ચમક આવે છે. તેની સાથે ત્વચા સંબંધિત સમસ્યાઓ પણ દૂર થાય છે.

લીંબુમાં વિટામીન C ભરપૂર માત્રામાં જોવા મળે છે, સાથે જ લીંબુનો રસ પીવાથી શરીરમાં રહેલા ઝેરી તત્વો બહાર નીકળી જાય છે, તેથી જો તમે રોજ નિયમિતપણે લીંબુના રસનું સેવન કરો છો તો તેનાથી તમને ફાયદો થશે. ત્વચા સ્વસ્થ રહે છે. તેનાથી કરચલીઓ, પિમ્પલ્સ જેવી સમસ્યાઓથી પણ છુટકારો મળે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

બીટનો રસ પોષક તત્વોથી ભરપૂર હોય છે. તેથી, જો તમે બીટરૂટના રસનું સેવન કરો છો, તો તે ત્વચાને સ્વસ્થ રાખે છે. તેની સાથે ચહેરાની ચમક પણ વધે છે. આ માટે દરરોજ નિયમિતપણે એક ગ્લાસ બીટનો રસ પીવો જોઈએ.

દાડમના રસનું સેવન ત્વચા માટે પણ ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે દાડમનો રસ પીવાથી ત્વચા સંબંધિત ઘણી સમસ્યાઓ દૂર થાય છે. આ સાથે દાડમના રસનું સેવન કરવાથી ચહેરા પર ચમક પણ આવે છે.

ત્વચાને સ્વસ્થ રાખવા માટે પાલકના જ્યુસનું સેવન ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે પાલકમાં વિટામિન એ, બીટા કેરોટીન જેવા તત્વો મળી આવે છે, જે ત્વચાને નુકસાનકારક યુવી કિરણોથી બચાવવામાં મદદરૂપ સાબિત થાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

એલોવેરા જ્યુસનું સેવન ત્વચા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે એલોવેરા જ્યુસમાં એન્ટી એજિંગ ગુણ હોય છે, જે કરચલીઓની ફરિયાદને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. તેમજ એલોવેરા જ્યુસ પીવાથી ત્વચામાં ભેજ જળવાઈ રહે છે.

કાકડીના રસનું સેવન ત્વચા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે કાકડીના રસનું સેવન ત્વચાને ડિટોક્સ કરવામાં ખૂબ મદદરૂપ સાબિત થાય છે. જેના કારણે ત્વચા સ્વસ્થ રહે છે.

આ માટે ઉનાળાની ઋતુમાં દરરોજ એક ગ્લાસ કાકડીનો રસ પીવો જોઈએ.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!