આ ફળના સેવનથી શરીરમાં ખૂટતા બધા વિટામિનની કમી દૂર થઈ જશે

દોસ્તો ઉનાળાની ઋતુમાં સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખવું ખૂબ જ જરૂરી બની જાય છે. કારણ કે ઉનાળાની ઋતુમાં તડકા અને લૂના કારણે તમે અનેક રોગોનો શિકાર બની શકો છો.

ખાસ કરીને ઉનાળાની ઋતુમાં મોટાભાગના લોકો પાણીના અભાવે એટલે કે ડિહાઈડ્રેશનની ફરિયાદને કારણે બીમાર પડે છે.

વળી, પાણીની ઉણપને કારણે શરીરમાં ઈલેક્ટ્રોલાઈટ્સની ઉણપ થાય છે. જેના કારણે નબળાઈ, ઉલ્ટી, ઝાડા, પેશાબમાં બળતરા અને બેહોશી જેવી ફરિયાદો થઈ શકે છે.

આવી સ્થિતિમાં શરીરને હાઇડ્રેટ રાખવું ખૂબ જ જરૂરી છે. શરીરને હાઇડ્રેટ રાખવા માટે પાણીની સાથે પાણીયુક્ત ફળોનું સેવન પણ જરૂરી છે. કારણ કે ઘણા એવા ફળો છે જેમાં પુષ્કળ પાણી જોવા મળે છે, તેથી જો તમે આ ફળોનું સેવન કરો છો, તો તેનાથી શરીરમાં પાણીની ઉણપ થતી નથી અને શરીર હાઇડ્રેટ રહે છે.

તરબૂચ – ઉનાળાની ઋતુમાં તરબૂચનું સેવન સ્વાસ્થ્ય માટે ઘણા ફાયદાઓ લાવે છે. કારણ કે તરબૂચમાં વિટામીન C, A અને B જેવા તત્વો હોય છે, સાથે જ તરબૂચમાં લગભગ 90 ટકા પાણી પણ જોવા મળે છે, તેથી જો તમે દરરોજ તરબૂચનું સેવન કરો તો તેનાથી ડીહાઈડ્રેશન થતું નથી અને શરીરને હાઈડ્રેટ કરે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

શક્કરટેટી – તરબૂચની સાથે સાથે શક્કરટેટીનું સેવન સ્વાસ્થ્ય માટે પણ ઘણા ફાયદા લાવે છે. કારણ કે શક્કરટેટીમાં વિટામીન A અને Cની સાથે ભરપૂર માત્રામાં પાણી પણ હોય છે. તેથી, શક્કરટેટીના સેવનથી ઘણી બીમારીઓ દૂર થાય છે તેમજ શરીર હાઇડ્રેટ રહે છે.

પપૈયા – પપૈયામાં ભરપૂર માત્રામાં પોષક તત્વો હોય છે. આ સાથે જ પપૈયામાં સારી માત્રામાં પાણી પણ જોવા મળે છે. તેથી પપૈયાનું સેવન કરવાથી શરીરમાં પાણીની કમી નથી થતી. આ સાથે પપૈયાનું સેવન શરીરને સ્વસ્થ રાખવામાં પણ મદદ કરે છે.

સફરજન – સફરજન વિટામિન અને મિનરલ્સથી ભરપૂર હોય છે. તેથી, સફરજનનું સેવન કરવાથી રોગપ્રતિકારક શક્તિ મજબૂત બને છે. સાથે જ સફરજનનું સેવન કરવાથી ડિહાઈડ્રેશનની ફરિયાદ પણ નથી થતી. આ માટે દરરોજ એક સફરજનનું સેવન કરવું જોઈએ.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

કાકડી – ઉનાળાની ઋતુમાં પાણીની કમી દૂર કરવા માટે કાકડીનું સેવન કરવું જોઈએ. કારણ કે કાકડીમાં પુષ્કળ પ્રમાણમાં પાણી જોવા મળે છે. તેથી, જો તમે કાકડીનું સેવન કરો છો, તો શરીર હાઇડ્રેટેડ રહે છે અને ડિહાઇડ્રેશનની ફરિયાદ નથી થતી.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!