હાર્ટ એટેક માટે જવાબદાર કોલેસ્ટ્રોલ 2 દિવસમાં ગાયબ

તજ એવી વસ્તુ છે જે ભારતના મોટાભાગના પરિવારોના ઘરમાં હોય છે. તે તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે ખરેખર સારું છે અને તેનો ઉપયોગ દવા અને મસાલા બંને તરીકે થઈ શકે છે. તજના ઝાડનો જે ભાગ આપણે ઉપયોગ કરીએ છીએ તે થોડો જાડો અને નિસ્તેજ સોનાનો લાગે છે.

તજ એક એવો મસાલો છે જે આપણને સંધિવા, ડાયાબિટીસ અને કેન્સર જેવી બીમારીઓથી બચાવવામાં મદદ કરે છે. તેમાં વિટામિન ઇ, કેલ્શિયમ, આયર્ન અને ઝિંક જેવા મહત્વપૂર્ણ વિટામિન હોય છે. તજ પાચનમાં પણ મદદ કરે છે અને પેટના કીડા અને કફ જેવી વસ્તુઓથી છુટકારો મેળવે છે. તે ઘણી રીતે આપણા માટે ખરેખર સારું છે!

તજ તમને ભરેલું અનુભવીને, તમને વધુ ખોરાકની ઈચ્છા કરતા અટકાવીને અને તમારા શરીરને ઓછો ખોરાક શોષવામાં મદદ કરીને વજન ઘટાડવામાં મદદ કરી શકે છે. તમે મધ, તજ પાઉડર અને ગરમ પાણી સાથે સ્પેશિયલ ચા બનાવી શકો છો. આ ચા પીવાથી તમે તેને પીધાના માત્ર 2 કલાકમાં જ ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલને 10% ઘટાડી શકો છો! જો તમે તેને સતત 3 દિવસ સુધી પીવો છો, તો તે તમારા કોલેસ્ટ્રોલને ઓછું રાખવામાં મદદ કરી શકે છે.

જ્યારે ખરાબ જંતુઓ આપણા મોંમાં વધે છે, ત્યારે તે આપણા દાંતને બીમાર બનાવી શકે છે અને અન્ય બીમારીઓનું કારણ બની શકે છે. તજ આ જંતુઓ સામે લડવામાં મદદ કરી શકે છે અને જો આપણે તેનો વારંવાર ઉપયોગ કરીએ તો આપણા દાંતને સ્વસ્થ રાખવામાં મદદ કરી શકે છે. જો આપણને દાંતમાં દુખાવો થતો હોય, તો ચાંદાની જગ્યા પર તજના તેલના બે ટીપાં નાખવાથી તે સારું લાગે છે અને દાંતની વધુ સમસ્યાઓથી બચવામાં મદદ મળે છે.

જ્યારે આપણા શરીરમાં પૂરતા પ્રમાણમાં શ્વેત રક્તકણો ન હોય ત્યારે તજ ખાવાથી એઇડ્સ નામની બીમારીને રોકવામાં મદદ મળે છે. સ્વસ્થ રહેવા માટે ફક્ત 2 ગ્રામ તજ વારંવાર ખાઓ.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જો તમને ખાંસી હોય અથવા તમારા ગળામાં દુખાવો થતો હોય તો તમે મધ સાથે તજ, ખાંડ, કાળા મરી અને એલચી જેવા કેટલાક મસાલા મિક્સ કરી શકો છો. જો તમે સવારે અને રાત્રે આ મિશ્રણને થોડું ચાટશો તો તે તમને સારું લાગે છે.

તમારા સાંધાના દુખાવામાં મદદ કરવા માટે, તમે મધ, તજ પાવડર અને ગરમ પાણીને એકસાથે મિક્સ કરીને પેસ્ટ બનાવી શકો છો. આ પેસ્ટને ચાંદાવાળી જગ્યા પર લગાવો. તમે તજ પાવડર, એલચી, આદુની પેસ્ટ, લવિંગ, લસણની કળી અને દૂધને એકસાથે મિક્સ કરીને પણ પીણું બનાવી શકો છો. આને પીવાથી ગાઉટમાં ફાયદો થાય છે.

મધ અને તજને મિક્સ કરીને પેસ્ટ બનાવો. ખીલ દૂર કરવા માટે પેસ્ટને તમારા ચહેરા પર બે અઠવાડિયા સુધી લગાવો. જો તમને હેડકી આવે છે, તો તેને બંધ કરવા માટે સૂતા પહેલા તજ ચાવો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જો તમે દરરોજ તમારા પાણીમાં થોડું તજ નાખો છો, તો તે તમારા તળિયાને દુખતું હોય તો તેને સારું લાગે તે માટે મદદ કરી શકે છે. અને જો તમે સવારે અને રાત્રે તજનું થોડું પાણી પીઓ છો, તો તે તમને વધુ સારી રીતે વિચારવામાં અને વસ્તુઓને સરળ રીતે યાદ રાખવામાં મદદ કરી શકે છે.

તજ અને મધ સુપરહીરો જેવા છે જે ખરાબ જંતુઓ સામે લડે છે અને આપણને સ્વસ્થ રાખે છે. તેઓ પેટના દુખાવાને રોકવામાં અને યકી ફૂગથી છુટકારો મેળવવામાં મદદ કરે છે. જ્યારે આપણે તેને વારંવાર ખાઈએ છીએ, ત્યારે આપણું શરીર ખરેખર મજબૂત બને છે અને બીમારી સામે સારી રીતે લડી શકે છે.

તાજના પાવડરને સવારે જમતા પહેલા ગરમ પાણી સાથે લેવાથી પેટની સમસ્યામાં ફાયદો થાય છે અને પાચનશક્તિ મજબૂત બને છે. થોડી ખાંડ અને તજનું તેલ ભેળવીને પીવાથી પણ ગેસ મટે છે. તજ ખાસ કરીને એવા લોકો માટે સારી છે જેમને હોટ ફ્લૅશ હોય છે.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!