માત્ર 4 જ દિવસમાં અસ્થમા, કફ અને ઉધરસ-ખાંસી જેવા રોગોને જડમૂળથી દૂર કરવાનો 100% અસરકારક ઉપચાર

એલર્જી અથવા પ્રદૂષણને લીધે ઘણા લોકોમાં શ્વાસ લેવાની તકલીફ આજના જમાનામાં સામાન્ય છે. આ ઉધરસ, શ્વાસ લેવામાં તકલીફ વગેરેનું કારણ બની શકે છે. લોકો આ સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવવા માટે હોમિયોપેથિક દવાઓ લે છે, પરંતુ ઘરેલું ઉપાયથી પણ આ સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવી શકાય છે અને શ્વાસની તકલીફ દૂર કરી શકાય છે. આજે, અમે તમને શ્વાસની તકલીફના ઉપાયો જણાવીશું

સૂંઠ અને ભારંગમૂળનો ઉકાળો પીવાથી શ્વાસની તકલીફ દૂર થાય છે.  હળદરની પેસ્ટમાં ઘી મિક્સ કરીને તે ચાટ્યા ઉપર ગરમ દૂધ પીવાથી દમમાં રાહત મળે છે. નાગરવેલના પાન સાથે ફુલાવેલી ફટકડી ખાવાથી અસ્થમા મટે છે. 

અજમોને નવશેકા પાણી સાથે લેવાથી શ્વાસ લેવામાં તકલીફ થાય છે.  દરરોજ ગાજરનો રસ પીવાથી અસ્થમા મટે છે. જો તમને શ્વાસ લેવામાં તકલીફ હોય, હૂંફાળું પાણી પીવો, હળવા ખોરાક ખાઓ, વહેલા ઉઠો, રાત્રે સારી રીતે ખાઓ, દિવસ દરમિયાન સુઈ જશો નહીં, ખાટા, ખારા, વાસી ખોરાક ન ખાશો.  ભેજવાળી જગ્યાએ ન રહો. 

શ્વાસની તકલીફ દૂર કરવા માટે, દસથી પંદર લવિંગ ચાવીને રસ ઉતારવાથી રાહત મળે છે.  દરરોજ ખજૂર ખાઈને ઉપર થોડું ગરમ ​​પાણી પીવાથી કફ નીકળી જાય છે અને શ્વાસ લેવાની તકલીફ દુર થાય છે. દરરોજ પંદરથી વીસ મરી મધ સાથે ચાટવાથી શ્વાસની બીમારી મટે છે.

શ્વાસની તકલીફ દૂર કરવા માટે હળદર, કાળા મરી અને અડદ નો અંગારા પર ધુમાડો લેવો જોઈએ.  સવાર-સાંજ દૂધમાં બે-ત્રણ સુકા ખજૂર ખાવાથી કફનું પ્રમાણ ઓછું થાય છે અને શ્વાસની તકલીફ દૂર થાય છે.  શ્વાસની તકલીફ દૂર કરવા માટે, તુલસીનો રસ 10 ગ્રામ અને 5 ગ્રામ મધ મેળવીને પીવો.

એલચી, ખજૂર અને દ્રાક્ષને મધમાં ચાટવાથી શ્વાસ મટે છે. ભોરિંગણીનું પંચાગ ચુર્ણ દૂધ સાથે લેવાથી શ્વાસ લેવામાં તકલીફમાં રાહત થાય છે. હળદર અને આદુનો ચૂર્ણ મધ સાથે લેવાથી શ્વાસ લેવામાં તકલીફ મટે છે. આંસોદરના મૂળનો રસ પીવાથી શ્વાસ લેવામાં તકલીફ દૂર થાય છે. 

એરંડમૂળના પાવડરને દશમુળના કવાથમાં લેવાથી અસ્થમામાં રાહત મળે છે. સવાર-સાંજ હરડે છાલ, બહેડા છાલ અને પીપરી મૂળનું ચૂર્ણ મધ સાથે લેવાથી શ્વાસ લેવામાં તકલીફ દૂર થાય છે.  નાકમાં ગાજરના રસના ચારથી પાંચ ટીપાં નાખવાથી શ્વાસ ની તકલીફ મટે છે.

અશેલિયો તોલું 10, હળદર, સિંધવ તોલું 1-1 ગોળી લેવાથી શ્વાસ લેવામાં તકલીફ મટે છે.  એક ચમચી મધ સાથે 2 ગ્રામ તુલસીનો રસ અને 2 ગ્રામ આદુનો રસ લો.  આદુ, તુલસી, ફુદીનાનો રસ, હળદર મધ સાથે લેવાથી કફ ઓછો થાય છે.  

કાકડાશગી, ભારંગી, જટામાંસી, આદુ, કાળા મરી, પીપર, ત્રિફલા, પંચલાવન પુષ્કરમૂલ, કાળા મરીના પાવડરને ગરમ પાણીમાં નાખીને પીવાથી શ્વાસ લેવામાં તકલીફ મટે છે.  આદુ, ખાંડનું ચૂર્ણ પાણી સાથે લેવાથી શ્વાસ લેવામાં તકલીફ દૂર થાય છે. અરડૂસી, સૂંઠ, પુષ્કરમૂળનો ઉકાળો બનાવી પીવો, તેનાથી શ્વાસ લેવામાં તકલીફ દૂર થાય છે.

 

Leave a Comment