શરદી, ખાંસી અને માથાનો દુખાવોની 100% અસરકારક સારવાર માત્ર 10 રૂપિયામાં

જ્યારે પણ તમને શરદી અથવા ખાંસી થઈ હશે, ત્યારે તમે વિક્સનો ઉપયોગ કર્યો હશે. તમે જ્યારે બીમાર હો ત્યારે જ નહીં, પણ જુદી જુદી જગ્યાએ પણ તેનો ઉપયોગ કરી શકો છો. આ વિક્સ બામ દરેક ઘરમાં સરળતાથી મળી રહે છે અને  તે શિયાળામાં ખૂબ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. તમે તેનો ઉપયોગ બીમારી ને મટાડવા માટે પણ કરી શકો છો.

મહિલાઓને વાંરવાર થતી સમસ્યા એટલે ફાટેલી એડી, વિક્સથી એડીમાં માલિશ કરો. આમ કરવાથી આ સમસ્યા દૂર થઈ જશે. તમે સ્ટ્રેચ માર્ક પણ રિમુવ કરી શકો છો.સાઇનસ એ માથાનો દુખાવો છે જે મહિલાઓને વધુ ચિંતા કરે છે. વિક્સ તેમના માટે સારો ઘરેલું ઉપાય છે.

વીક્સ ને નાકની નીચે લગાવો અને ઊંડા શ્વાસ લો. તેમાં હાજર મેન્થોલથી માથાના દુખાવાથી રાહત મળશે. જો કોઈને પેટમાં ગેસને લીધે દુખાવો થઈ રહ્યો છે, તો પછી તમારા પેટ અને નાભિની આસપાસ થોડીક વિક્સ લગાવો. ટુંક જ સમયમાં ગેસ્ટિકની સમસ્યા દૂર થશે અને પેટમાં દુખાવો હળવો થઈ જશે.કેટલીકવાર શરીર પર ખેંચાણના ગુણ ફક્ત ગર્ભાવસ્થા પછી અથવા જાડાપણાને લીધે દેખાય છે.  જે ખરેખર ખરાબ લાગે છે. 

ખેંચાણના ગુણની સમસ્યા દૂર કરવા માટે વિક્સ નો  ઉપયોગ કરો. સ્ટ્રેચ માર્ક્સ પર વિક્સ લગાવવાથી ગુણ દૂર થાય છે. ઘણીવાર તમારી આસપાસનાં પાલતુ પ્રાણી તમને પરેશાન કરતા હોય છે. આવા સમયે, તમે તમારા પાલતુ પશુથી બચાવવા માટે વિક્સનો ઉપયોગ કરી શકો છો.આ લાગવાના કારણે પ્રાણીઓ તેની સુગંધથી દૂર રહે છે.

જો દુખાવો કાનના ચેપ અથવા અન્ય કારણોસર થાય છે, તો કાનની પાછળના ભાગમાં વિક્સ લગાવો. અથવા વિક્સને રૂમાં લગાવો અને તેને કાનમાં મુકો, હવે તેને બે-ત્રણ કલાક કાનમાં રહેવા દો. જો તમને વધારે પડતી ઉધરસ થઇ હોય તો પગના તળિયા ઉપર વિક્સ સમાનરૂપે લગાવો અને થોડા સમય માટે હળવા હાથે માલિશ કરો અને ઉપર સુતરાઉ મોજા પહેરો.  તમને કફથી રાહત મળશે. આ એક સરળ ઉપાય છે. આ ઘરેલુ ઉપાય વિશે બહુ ઓછા માણસો જાણે છે અને અમલ કરે છે.

જો કોઈ જગ્યા પર મુઢમાર ઘા લાગે ત્યારે દુખાવો થતો હોય તો તેનાથી છુટકારો મેળવવા માટે તે જગ્યાએ વિક્સ લાગવાથી  તરતજ દુખાવાથી રાહત મળે છે. જો કીડી કરડી હોય તો, તે જગ્યાએ વિક્સ લગાવવાથી તરત જ ખંજવાળ બંધ થાય છે.  ઉનાળાની ઋતુમાં માખીઓને ભગાડવા માટે વિક્સ ઉત્તમ વસ્તુ માનવામાં આવે છે. વિકસમાં ઘણાં ગુણધર્મો છે જે તાણયુક્ત સ્નાયુઓને આરામ આપે છે.

તેથી, જો તમને તમારા કાંડામાં દુખાવો થાય છે, તો પછી તે સ્થાને વિક્સથી મસાજ કરો. આ તમને રાહત આપશે. ચહેરા પર તાણને લીધે થતી પિમ્પલ્સ અને કરચલીઓથી છુટકારો મેળવવા માટે વિકસનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. તે ત્વચાને સાફ કરે છે અને પિમ્પલ્સ ઘટાડે છે. 

આ માટે રાત્રે તમારા ચહેરા પર વિક્સ લગાવો અને રાત્રે સૂઈ જાઓ અને સવારે ચહેરો પાણી થી ધોઈ લો. આ સિવાય તેમાં મિશ્રિત તેલ ચહેરાની કરચલીઓ ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. જો તમે અભિનેતા છો અને તમારે સ્ટેજ પર આંસુઓ બતાવવાની જરૂર છે, તો પછી ફોટોશૂટ માટે આંસુઓ નીકાળવા અને સ્ટેજ પર પરફોર્મન્સ માટે કામ આવી શકે છે.  

ફક્ત આ માટે તમારે આંખોની નીચે થોડો વિક્સ લગાવવો જોઈએ. એક ચમચી કપૂર (ગ્રાઉન્ડ પાવડર), એક ચમચી આલ્કોહોલ અને એક ચમચી બેકિંગ સોડા લઇ પેસ્ટ બનાવવા માટે મિશ્રણમાં પૂરતા પ્રમાણમાં વિક્સ ઉમેરો. હવે જ્યારે પણ તમે કોઈ શારીરિક કસરત કરો છો ત્યારે આ પેસ્ટને તમારા પેટ પર લગાવો અને તેને પ્લાસ્ટિકથી ઢાંકી દો.

કસરત કર્યા પછી, તેને ખોલો અને તેને પાણીથી ધોઈ લો. તે બજારમાં ઉપલબ્ધ ક્રીમની જેમ કામ કરે છે જે ચરબી ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.  અઠવાડિયામાં બેથી ત્રણ વખત આ કરવાથી, સ્થૂળતાનો અંત આવશે.

 

Leave a Comment