દહીં સાથે ભૂલથી પણ ના ખાતા આ વસ્તુઓ, નહીં તો ભયંકર રોગો થશે

ઉનાળામાં દહીં ખૂબ ફાયદાકારક છે કારણ કે તેના સેવનથી શરીરમાં ઠંડક રહે છે. દહીંના સેવનથી ડિહાઇડ્રેશન જેવી કોઈ સમસ્યા થતી નથી. દહીંમાં વિટામિન બી-2, બી-12, પ્રોબાયોટિક તત્વો, પોટેશિયમ જોવા મળે છે. બીજી બાજુ, જ્યારે એવી કેટલીક ચીજો સાથે દહીંનું સેવન કરવામાં આવે છે, તો તે ખૂબ નુકસાનકારક છે.

ઘણી વાર ઘરના વડીલો પણ આવી વસ્તુઓ દહીં સાથે ખાવાનો ઇનકાર કરે છે, જે શરીરને પચાવવું મુશ્કેલ છે.

દહીં અને દૂધ

આ બંનેને એક સાથે લેવાના અનેક ગેરફાયદાઓ છે, જે આયુર્વેદમાં પણ કહેવામાં આવ્યા છે. દહીંને ખીર સાથે ન ખાવું જોઈએ અથવા રાત્રે દહીં ખાધા પછી દૂધ પીવું જોઈએ નહીં.  આમ કરવાથી ગેસ, પેટમાં દુખાવો, ઝાડા, અપચો જેવી સમસ્યાઓ થઈ શકે છે. આ બંનેના વપરાશ વચ્ચે ઓછામાં ઓછા 2 કલાકનું અંતર રાખો.

દહીં અને કેળા

ઘણા લોકો સવારના નાસ્તામાં દહીં અને કેળાનું સેવન કરે છે, પરંતુ આમ કરવું ઘણા લોકો માટે અનુકૂળ નથી હોતું. આમ કરવાથી આખો દિવસ બગડે છે કારણ કે તેનાથી ગભરાટ અને ઉલટી થઈ શકે છે. તેના વપરાશને કારણે ત્વચાના રોગો પણ થઇ શકે છે.

દહીં અને કેરી

સામાન્ય રીતે લોકો ઉનાળામાં ફળો ખૂબ ખાય છે, જ્યારે તે સાથે આહારમાં પણ દહીંનો સમાવેશ કરે છે. દહીંનો સ્વાદ ઠંડો હોય છે જ્યારે કેરીનો સ્વાદ ગરમ હોય છે. આવી સ્થિતિમાં બે જુદી જુદી ચીજોનું સેવન કરવાથી પેટની પાચક પ્રક્રિયામાં ખલેલ આવે છે. આ સાથે ત્વચા સાથે સંબંધિત સમસ્યાઓનો પણ સામનો કરવો પડે છે. રાતના સમયે આ વસ્તુઓનું સેવન ન કરો.

દહીં અને ડુંગળી

સલાડ જ્યારે દહીંના રાયતા સાથે ખાવામાં આવે છે, તો તે હાનિકારક સાબિત થઈ શકે છે. રાયતા સાથે ડુંગળી આરોગ્ય માટે પણ ખરાબ છે. તેને ખાવાથી ઝાડા, ઉલટી, સોરાયિસસ, ખરજવું, પેટમાં દુખાવો, ગેસ જેવી સમસ્યાઓ થાય છે.

 

 

Leave a Comment