સેકડોમાં ઘરે બેઠા કફ અને ઉધરસ ગાયબ, 100 ટકા અસરકારક ઉપચાર

કફ, ઉધરસ એ હાલના મહામારીના સમયમા ઘણા લોકો માટે એક મોટી સમસ્યા છે.  તેનો ઘરેલું ઉપાય કેવી રીતે થાય તેની કેટલીક ટીપ્સ અહીં આપી છે.

જો નાના બાળકની છાતીમાં કફ એકઠું થઈ જાય છે, તો તેને દૂર કરવા માટે બાળકના છાતી પર ગાયનું ઘી લગાડો.  આ ઉપાયથી ભરાયેલા કફથી છુટકારો મળશે. ગાજરમાં વિટામિન સી ભરપુર માત્રામાં હોય છે.  ગાજર તેના એન્ટીઓકિસડન્ટ ગુણધર્મોને કારણે રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત બનાવે છે.  આ ઉપરાંત, ગાજરમાં વિવિધ પ્રકારના વિટામિન અને પોષક તત્વો હોય છે જે ઉધરસ અને કફની સમસ્યાથી ઝડપી રાહત માટે મદદ કરે છે.

ત્રણ કે ચાર તાજા ગાજર લો, તેનો રસ કાઢો, તેમાં થોડું પાણી અને બે-ત્રણ ચમચી મધ નાખો અને દિવસમાં બે કે ત્રણ વાર આ મિશ્રણ લો. આ મિશ્રણનું નિયમિત સેવન કરવાથી તમારી છાતી અને ગળામાં ચોંટેલો કફ ધીમે ધીમે અદૃશ્ય થઈ જશે.  આ કરવાથી, કફ શરીરમાંથી સરળતાથી બહાર આવે છે અને આરામદાયક લાગે છે.

પાંચ ગ્રામ મુલેઠીના પાવડરને ઉકાળો અને અડધો કપ પાણી બાકી રાખો.  આ ઉકાળો અડધો કપ સવારે અને સાંજે પીવો.  આ ઉપાય બે-ત્રણ દિવસ કર્યા પછી, કફ સહેલાઇથી બહાર આવે છે અને કફ પણ મટી જાય છે. લીંબુમાં હાજર સાઇટ્રિક એસિડ અને એન્ટિસેપ્ટીક તત્વો  કફની સમસ્યાને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે અને ગળાના દુખાવામાં રાહત આપવા માટે પણ ફાયદાકારક થઈ શકે છે.

મધ અને આદુનો ઉપાય:- મધમાં એન્ટીબેક્ટેરિયલ ગુણ હોય છે. જે કફથી રાહત માટે મદદગાર છે. સૂવાના સમયે અડધો ચમચી આદુનો રસ અડધો ચમચી મધ સાથે મેળવી લેવાથી કફ મટે છે. ખાંસીથી બચવા માટે શરીરને હાઇડ્રેટેડ રાખવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. તે ઉધરસને દૂર કરે છે અને રાત્રે ઉધરસની સમસ્યાથી બચાવે છે.

કફ સાથેની ઉધરસની સમસ્યા માટે હળદર પણ અસરકારક ઉપાય હોઈ શકે છે. હળદર એ એક ઉત્તમ એન્ટિસેપ્ટિક્સ છે.  તે એન્ટીઓકિસડન્ટોથી સમૃદ્ધ છે જે શરીરની બધી આંતરિક અને બાહ્ય સમસ્યાઓ દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. એક ગ્લાસ ગરમ દૂધમાં એક ચમચી હળદર અને બે ચમચી કાળી મરી પાવડર મિક્સ કરો. ત્યારબાદ તેમાં એક ચમચી મધ નાખો.  આ દૂધના નિયમિત સેવનથી થોડા જ દિવસોમાં છાતી અને ગળામાંથી કફ દૂર થાય છે.

લસણમાં પોષક તત્વો ભરપુર હોય છે. જો તમે એક કપ પાણી ઉકાળો છો, તો ત્રણ લીંબુનો રસ નાખીને બરાબર મિક્ષ કરી લો, ત્યારબાદ થોડો ભૂકો લસણ નાખી દો અને તેમાં બે ચમચી કાળી મરીનો પાવડર અને છેલ્લે એક ચપટી મીઠું નાખો. આ બધી ચીજોને એક સાથે પેસ્ટ બનાવવા માટે અને તેનું સેવન કરવાથી ખાંસીની સમસ્યાને સંપૂર્ણપણે નાબૂદ થાય છે.

ડુંગળી એન્ટીઓકિસડન્ટો અને અન્ય પોષક તત્વોથી ભરપુર હોય છે, તેથી ડુંગળી નિયમિતપણે ખાવી જોઈએ. એક ડુંગળીની ચાલ કાઢો પછી તેને ગ્રાઇન્ડ કરો અને રસ કાઢો.  ત્યારબાદ તેમાં એક લીંબુનો રસ નાખો. હવે આ મિશ્રણને એક કપ પાણીમાં નાંખો અને બે થી ત્રણ મિનિટ સુધી ગરમ કરો.  તેમાં એક ચમચી મધ પણ ઉમેરો. હવે આ મિશ્રણને દિવસમાં ત્રણ વખત લો, આ પ્રવૃત્તિ નિયમિત કરીને કરવાથી ગળા અને કફની સમસ્યા દૂર કરવામાં મદદરુપ સાબિત થયું છે.

બે કપ પાણી લો, તેમાં ત્રીસ મરીના દાણા નાંખો અને તેને ઉકાળો. હવે જ્યારે આ પાણીનો ચોથો ભાગ બાકી રહે છે, તેને ગાળી લો અને તેમાં એક ચમચી મધ ઉમેરો. આ પાણી સવારે અને સાંજે પીવો. આમ, આ ઘરનો ઉકાળો ખાંસી અને કફ બંનેને દૂર કરી શકે છે.

 

Leave a Comment