દવા વગર શરદી, ખાંસી, કફથી છુટકારો મેળવો, આ 100 ટકા અસરકારક ઘરેલુ ઉપચારથી.

ખાંસી, કફ, ગળામાં દુખાવો એ ઘણા લોકો માટે એક મોટી સમસ્યા છે.  તેનો ઘરેલું ઉપાય કેવી રીતે થાય તેની કેટલીક ટીપ્સ અહીં આપી છે.

ખાંસી સાથે ઉધરસ અને સુકી ઉધરસ ઘણા લોકો માટે ઉપદ્રવ હોઈ શકે છે અને રાત્રે ઊંઘ આવતી નથી. ઘણા લોકોને રાત્રે સૂતી વખતે વધુ કફની તકલીફ થાય છે. જેમાં કાળજી લેવાની જરૂર છે અને બેદરકારી ન થવી જોઈએ. જેની તાત્કાલિક સારવાર કરવાની જરૂર છે.

આયુર્વેદમાં, આદુ અને મધ શ્રેષ્ઠ ઉપાય માનવામાં આવે છે અને વિવિધ ઔષધિઓના ઉત્પાદનમાં પણ તેનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. આ બંને ટૂંકા ગાળામાં શરદી અને ઉધરસને દૂર કરવામાં અને તમારા શ્વાસ લેવાની પ્રક્રિયાને સામાન્ય બનાવવા માટે મદદ કરી શકે છે.

એક સો ગ્રામ આદુનો ભૂકો નાખો અને તેમાં બે થી ત્રણ ચમચી મધ નાખો, પછી આ પેસ્ટના બે ચમચી દિવસમાં બે વખત લો.  આ પેસ્ટના સેવનથી તમારી છાતી અને ગળામાંથી કફ દૂર થાય છે. લીલા અને સુકા દ્રાક્ષ બંનેનું સેવન સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. ફેફસાં માટે અને કફની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે દ્રાક્ષનું સેવન કરવું ખૂબ જ ફાયદાકારક હોવાનું જાણવા મળ્યું છે.

ગળા અને છાતીની ઉધરસથી છુટકારો મેળવવા માટે, તમારે સવારે ઉઠવાની જરૂર છે અને બે ચમચી દ્રાક્ષનો રસ પીવો જોઈએ.  ઉપરાંત, જો તમે તેમાં બે ચમચી મધ ઉમેરો અને એક અઠવાડિયા માટે દિવસમાં ત્રણ વખત આ પેસ્ટ લો.

કાળી અને સફેદ બંને પ્રકારની મરી દર્દીઓનો વપરાશ સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કાળી મરી સ્વાદમાં મસાલેદાર છે, તેથી કાળી  મરીનો ઉપયોગ ખાંસીની સમસ્યાથી રાહત માટે અસરકારક સાબિત થઈ શકે છે.  આ માટે એક / બે ચમચી સફેદ મરી લો અને તેને પીસી લો અને પછી તેમાં એક ચમચી મધ નાખીને મિક્સ કરો.  પેસ્ટને માઇક્રોવેવમાં દસથી પંદર મિનિટ સુધી રાખો. આ પેસ્ટના સેવનથી જામેલા કફમાંથી તાત્કાલિક રાહત મળી શકે છે.  ખાંસીની આ સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવવા માટે આ પેસ્ટને અઠવાડિયામાં ત્રણવાર નિયમિતપણે લો.

તમે બ્લેક ટી બનાવી લો અને તેમાં એક ચમચી તાજા લીંબુનો રસ અને પછી એક ચમચી મધ નાખો અને થોડા દિવસો સુધી આ રીતે સેવન કરો તો તમારી ઉધરસને લગતી બધી સમસ્યાઓ ચોક્કસથી દૂર થઈ જશે.

મીઠાના પાણીના કોગળા એ એક પ્રાચીન અને અસરકારક ઉપાય માનવામાં આવે છે. આ કરવા માટે, પ્રથમ એક ગ્લાસ નવશેકું પાણી લો, એક ચમચી મીઠું ઉમેરો અને બરાબર મિક્સ કરો. પછી તમારા ગળાને ઉપરની બાજુ કરો અને આ મો mouthાને પાણીથી ભરો અને ધીમેથી કોગળા કરો. ધ્યાન રાખો કે આ પાણી ગળી ન જવાય.  તેમાં હાજર એન્ટીઓકિસડન્ટો બેક્ટેરિયાના ચેપને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.  

રાત્રે સુતા પહેલા ગ્રીન ટી પીવાથી ગળું હાઇડ્રેટ રહે છે અને સતત કફ નથી થતો. તેને નિયંત્રિત કરવા માટે, ધૂમ્રપાનને નિયંત્રણમાં રાખો અથવા આ આદત છોડી દો કારણ કે તે આરોગ્ય અને અન્ય ઘણા જીવલેણ રોગોનું કારણ બને છે અને ફેફસાંને ગંભીર નુકસાન પહોંચાડે છે.

 

Leave a Comment