આ તેલના ઉપયોગથી તમારી રફ ચામડી અને વાળ એકદમ સુવાળા થઈ જશે

શરીરમાં જોવા મળતા કુદરતી તેલની રાસાયણિક રચના ઓલિવ તેલ જેવી જ છે. આ કારણોસર તેનો ઉપયોગ ઘણા સૌંદર્ય પ્રસાધનોમાં મુખ્ય ઘટક તરીકે થાય છે.  ઓલિવ તેલ શુષ્ક ત્વચા માટે યોગ્ય છે.  તે ત્વચાના છિદ્રોમાં પ્રવેશ કરે છે અને ત્વચાને પોષણ આપે છે.

ઓલિવ તેલનો બીજો ફાયદો એ છે કે તેમાં હાઇડ્રોક્સાઇટ્રોસિલ નામનું તત્વ છે, જેમાં વૃદ્ધત્વ વિરોધી ગુણધર્મો છે ઓલિવ તેલમાં નોંધપાત્ર પ્રમાણમાં ફેટી એસિડ્સ હોય છે, જે હૃદય રોગના જોખમને ઘટાડે છે.

ઓલિવ તેલમાં ચરબી ખૂબ ઓછી હોય છે, તેથી સુગર નિયંત્રણ હેઠળ રહે છે. તે જ સાથે તેને ખાવાથી બોર્ડરલાઇન ડાયાબિટીઝનું જોખમ લગભગ 50% ઘટાડે છે. તે ડાયાબિટીઝના દર્દીઓ માટે ફાયદાકારક છે.  શરીરમાં સુગરના પ્રમાણને સંતુલિત કરવામાં તેની વિશેષ ભૂમિકા છે. તેથી, આ તેલનો ઉપયોગ આહારમાં પણ થાય છે. 

તેમાં ચરબીની સંતુલિત માત્રા હોય છે. તેથી તે શરીરમાં કોલેસ્ટરોલના પ્રમાણને સંતુલિત કરવામાં પણ મદદ કરે છે. તે હાર્ટ એટેકનું જોખમ પણ ઘટાડે છે. આ તેલમાં એન્ટીઓકિસડન્ટો ભરપુર હોય છે. તેમાં વિટામિન એ, ડી, ઇ, કે અને બી કેરોટિન વધારે છે. આ કેન્સર સામે લડવા માટે શરીરને યોગ્ય બનાવે છે. તે માનસિક વિકારને દૂર કરે છે અને યુવાનીને જાળવી રાખે છે. 

ઓલિવ તેલ આંતરડાના કેન્સરથી બચાવે છે. તે રોગપ્રતિકારક શક્તિને વેગ આપવામાં મદદ કરે છે. ઓલિવ ઓઇલમાં કેલ્શિયમનું પ્રમાણ વધારે છે. તેથી, તેનો ઉપયોગ ખોરાકમાં ઓસ્ટિયોપોરોસિસ જેવા રોગોથી રાહત મેળવવા માટે થાય છે. આહારમાં ઓલિવ તેલનો લાંબા ગાળાના વપરાશથી આપમેળે શરીરની ચરબી ઓછી થાય છે.  આ સ્થૂળતાને ઘટાડે છે અને તે પણ સ્વસ્થ રીતે.

ઓલિવ તેલ એક ઉત્તમ કન્ડિશનર માનવામાં આવે છે.  તો સાથે વાળને નરમ બનાવવામાં પણ મદદગાર છે.  રાત્રે માથાની ચામડી પર ઓલિવ તેલની માલિશ કરો અને સવારે વાળ ધોવાથી વાળ સરળ અને ચળકતા થાય છે.  ઓલિવ ઓઇલ ડેન્ડ્રફ, જાડા વાળ, વાળની ​​કોશિકાઓ અથવા ખીલ જેવી સમસ્યાથી પણ રાહત આપે છે.

તે અકાળે સફેદ વાળ, ટાલ પડવી, ઓછી વૃદ્ધિ જેવી સમસ્યાઓ પણ દૂર કરે છે. વાળ મજબૂત અને ગાઢા બનાવે છે. તે વધુ પડતી ગરમીને કારણે વાળ ખરતા અટકાવે છે, વાળનો વિકાસ વધારે છે અને વાળને સુધારે છે. ઓલિવ તેલ વાળને સંપૂર્ણ રીતે સ્વસ્થ બનાવે છે. ઓલિવ ઓઇલથી પણ સન બર્નની સમસ્યા દૂર થઈ શકે છે.

સનબર્નની સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવવા માટે સમાન પ્રમાણમાં પાણી અને ઓલિવ તેલ મિક્સ કરીને ચહેરા પર મસાજ કરો.  ઓલિવ તેલ ઘણી રીતે ફાયદાકારક છે. તેમાં સ્ક્લેન હોય છે જે ત્વચાની સ્થિતિસ્થાપકતા વધારે છે. ઓલિવ તેલમાં દરિયાઇ મીઠું ભેળવીને ચહેરા પર માલિશ કરવાથી ત્વચાના મૃત કોષો દૂર થશે.  અને ત્વચા સુધરશે. 

અઠવાડિયામાં ત્રણ વાર લીંબુના રસમાં ઓલિવ તેલ મિક્સ કરીને ચહેરાની માલિશ કરવાથી કરચલીઓથી છૂટકારો મળશે જ પરંતુ ચહેરો ગ્લો પણ થશે. કોણી પર ઓલિવ તેલ અને લીંબુ નાખીને ઘસવાથી તેની કાળાશ અને શુષ્કતા દૂર થશે, અને કોણીનો રંગ હાથના રંગ જેવો જ થઈ જશે. પોપચા અને ભમર કાળા કરવા માટે મસ્કરાને બદલે ઓલિવ તેલનો ઉપયોગ પણ કરી શકાય છે.

જો નખ બરડ હોય અને વારંવાર તૂટી જાય, તો મોટા બાઉલમાં ઓલિવ તેલ લો અને તેમાં લીંબુના થોડા ટીપાં ઉમેરો અને તમારી આંગળીઓને મિશ્રણમાં 15 મિનિટ સુધી પલાળો.  દર અઠવાડિયે આ કરો.  નેઇલ પોલીશ લગાવ્યા પછી થોડું ઓલિવ તેલ લગાવો.  સૂકાયા પછી નખ ચમકશે.

ઓલિવ તેલ ફક્ત મેકઅપને સરળતાથી દૂર કરશે નહીં પણ આંખોની આજુબાજુની ત્વચાને જરૂરી પોષણ પૂરું પાડશે.  ઓલિવ તેલમાં વૃદ્ધત્વ વિરોધી અને બળતરા વિરોધી ગુણધર્મો છે. ઓલિવ તેલમાં વિટામિન-ઇ હોય છે. જે સૂર્યની અલ્ટ્રાવાયોલેટ કિરણોથી ત્વચા અને હોઠને સુરક્ષિત કરે છે.

જો તમે શુષ્ક હોઠ અથવા છવાયેલા હોઠની સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવવા માંગતા હો, તો પછી હોઠ પર થોડું ઓલિવ તેલ લગાવો.  ઓલિવ તેલ હોઠને નરમ બનાવે છે.  એક ચમચી ઓલિવ તેલમાં થોડી ખાંડ મિક્સ કરો અને તેને હોઠ પર હળવાથી ઘસાવો.  ખાંડ ત્વચાની શુષ્કતાને દૂર કરશે અને ઓલિવ તેલ હોઠને પોષણ આપશે.

 

Leave a Comment